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(Imetolewa na Kamati ya Sheria na Utawala ya Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA katika kikao chake cha 146 cha tarehe 17 mwezi Machi 2025)

1. Maelezo ya Awali

Mnamo tarehe 19 Juni 2024, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji “"EWURA" (“Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bw. Daniel
Meshack Sambai akiwakilishwa na Bi. Endesh Daniel Sambai, wa Mita 200
Ngarenaro Wilaya ya Arusha Jijini Arusha, ("Mlalamikaji”) dhidi ya Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Arusha (AUWSA) (“Mlalamikiwa”). Mlalamikaji
anamtaka Mlalamikiwa kufanya uchunguzi wa ankara kubwa ya majitaka na
kufuta deni la kiasi cha Shilingi 8,263,539/= la maji taka katika akaunti
yake namba A16404795801 yenye dira namba 04795801 ambayo ina
jina la Daniel M. Sambai deni ambalo halitambui.



Mlalamikaji anaeleza kwamba hakumbuki kujiunga na huduma ya maijitaka
pekee katika nyumba zake alizoziorodhesha katika barua alizomwandikia
Mlalamikiwa, na hakuna ushahidi wowote unaojitosheleza wa kuweza
kubainisha matumizi hayo ya gharama ya kiasi cha Shilingi 130,000/= kwa
mwezi kama gharama ya majitaka ambayo imefikisha deni la Shilingi
10,227 ,039/= hadi kufikia sasa.

Mlalamikaji aliwasilisha malalamiko yake ofisini kwa Mlalamikiwa lakini
hakupata ufumbuzi, ndipo alipoamua kuwasilisha Malalamiko yake kwa
Mamlaka (EWURA) Kanda ya Kaskazini na kuiomba Mamlaka kumuamuru
Mialamikiwa kufuta deni hilo la majitaka ambalo halifahamu na halina uhalali.

Baada ya kupokea malalamiko, tarehe 25 mwezi Juni 2024, Mamlaka
(EWURA), ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake
kwa maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya 6
(1) na 7 (1) ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro, TS Na. 428/2020 -
(EWURA (Consumer Complaints Settlement Procedure), Rules 2020)).

Mlalamikiwa aliwasilisha utetezi wake tarehe 23 mwezi Agosti 2024, na
kuieleza Mamlaka kwamba, Mlalamikaji ni mteja wa huduma ya majitaka na
majisafi, na kwamba akanunti namba A16404795901 yenye dira namba
04795901 (AC-AC) ilifunguliwa mwaka 2017 kwa ajili ya majitaka tu, na ni kwa
mteja anayetumia huduma ya majitaka pekee. Na kwamba hapo awali wateja
wa aina hii walikua wanatozwa gharama kwa utaratibu wa makadirio (flat rate)
kutegemea na ukubwa wa biashara.

Mlalamikiwa anaeleza zaidi kwamba, Mlalamikaji analitambua deni bishaniwa
kwani hapo nyuma aliwahi kufika ofisini kwa Mlalamikiwa na kuweka utaratibu
wa kulipa deni hilo na kuahidi kurudi baada ya kufanya malipo ya awamu ya
kwanza lakini hakurudi tena.



2.0

Kikao cha usuluhishi kati ya Wadaawa kilifanyika tarehe 22 na 23 mwezi
Januari 2025, katika ukumbi wa mikutano wa ofisi za EWURA Kanda ya
Kaskazini Jijini Arusha. Mwisho wa kikao cha usuluhishi, pande zote mbili
zilikubaliana kwamba:

(a) Mialamikiwa atafuta deni la kiasi cha shilingi 6,033,500/= kutoka
deni la Shilingi 11,024,539 kwenye akaunti namba
A16404795901 yenye jina la Daniel M Sambai kufikia tarehe 23
mwezi Februari 2025.

(b) Mialamikiwa atahamisha deni la kiasi cha Shilingi 2,575,518.54
kutoka katika akaunti namba A16404795901 yenye jina la Daniel
M Sambai kwenda akaunti namba A16400736301 yenye jina la
Daniel M. Sambai kufikia tarehe 23 mwezi Februari 2025.

(c) Mialamikaji atalipa deni la kiasi cha Shilingi 4,991,039 kwa
awamu kupitia akaunti namba A16404795901 yenye jina la
Daniel M Sambai kama ifuatavyo:

(a) Kiasi cha Shilingi 1,247,759.75 kitalipwa kufikia tarehe 28 mwezi
Februari 2025; na

(b) Kiasi kinachobaki cha Shilingi 3,743,279.25 kitalipwa ndani ya
miezi 12 kuanzia mwezi Machi 2025.

Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye
Kanuni ya 14 (4) ya Taratibu za Utatuzi wa Migogoro na kama inavyoainishwa
kwenye fomu ya makubaliano.

Makubaliano

Pande zote mbili zimefikia muafaka kwamba;

(a) Milalamikiwa atafuta deni la kiasi cha Shilingi 6,033,500/= kutoka
deni la Shilingi 11,024539 kwenye akaunti namba
A16404795901 yenye jina la Daniel M Sambai kufikia
tarehe 23 mwezi Februari 2025;



(b) Milalamikiwa atahamisha deni la kiasi cha Shilingi 2,575,518.54
kutoka katika akaunti namba A16404795901 vyenye jina
la Daniel M. Sambai kwenda akaunti namba A16400736301
yenye jina la Daniel M. Sambai kufikia tarehe 23 mwezi
Februari 2025; na

(c) Mialamikaji atalipa deni la kiasi cha Shilingi 4,991,039 kwa
awamu kupitia akaunti namba A16404795901 yenye jina la
Daniel M Sambai kama ifuatavyo

(a) Kiasi cha Shilingi 1,247,759.75 kitalipwa kufikia tarehe 28 mwezi Februari
2025; na

(b) Kiasi kinachobaki cha Shilingi 3,743,279.25 kitalipwa ndani ya
miezi 12 kuanzia mwezi Machi 2025.

Kwa mujibu wa Kanuni ya 14 (5) ya Taratibbu za Utatuzi wa Migogoro
makubaliano haya yameandikishwa kama Tuzo ya Mamlaka. Kila pande
itabeba gharama zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 17 mwezi Machi 2025.
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